8A1 LÀ VIP
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

†™ Dù c/t nhưng vẫn còn iêu ™†

2 posters

Go down

†™ Dù c/t nhưng vẫn còn iêu ™† Empty †™ Dù c/t nhưng vẫn còn iêu ™†

Bài gửi  Bonnie Sat Nov 13, 2010 7:00 pm

Có người đã nói rất hay: “người ta dành cả cuộc đời mình để yêu sâu đậm người nhưng có lẽ phải dùng gấp đôi thời gian đó để quên đi người ấy”. Vậy tớ phải dùng bao nhiêu thời gian để quên đi ấy khi hình bóng của ấy đã khắc sâu vào trái tim tớ.

Có lẽ tớ đã quá yêu đuối trong tình yêu, tớ đã cố gắng cười để chứng minh tớ không bao giờ yếu đuối trong tình yêu nhưng có ai biết được rằng trong lòng tớ rất đau và nước mắt tớ cũng đã chảy ngược vào tim.

Những tháng ngày chúng ta vui vẻ bên nhau là những tháng ngày hạnh phúc nhất của tớ. Gia đình tớ làm du lịch nên tớ đã đi khắp nơi trên đất nước này cũng như đi ra nước ngoài, tớ cũng đã đến những nơi tham quan, thắng cảnh đẹp nhất, những khu resort, khách sạn sang trọng nhất nhưng không bằng khi được ở bên cạnh ấy cho dù hai đứa ở trong một túp liều rách nát thì nơi đó là nơi tuyệt vời nhất.

Cho phép tớ gửi những lời yêu thương cuối cùng để rồi tớ sẽ ra đi... đi về một nơi không có sự hiện diện của ấy. Hãy cho tớ suy tư về ấy lần cuối rồi kể từ đây về sau tớ sẽ không bao giờ làm phiền ấy nữa.

Chia tay rồi sau này tớ không còn nhận được những cuộc điện thoại hay những dòng tin nhắn hỏi thăm, nhắc nhở. Tớ nhớ mãi ấy đã từng nói với tớ: “Cho dù có làm gì hay ở bất cứ đâu trên hành tinh này thì hãy nhớ giữ gìn sức khoẻ là điều quan trọng nhất có hiểu không cưng???”. Tớ cũng không bao giờ quên được thời gian tớ nằm viện ấy là người luôn luôn ở bên cạnh tớ mỗi khi tớ cần, thời gian tớ nằm viện là khoảng hai tuần ngày nào ấy cũng ở trong bệnh viện đến khuya khi tớ kêu về thì ấy mới chịu về, ấy còn đòi nghỉ học để ở lại bệnh viện chăm sóc tớ nữa nhưng tớ không cho ấy nghỉ học tớ nghĩ nếu vì mình mà ấy hy sinh tất cả thì liệu có được không. Tớ cũng không cho ấy quan tâm, chăm sóc, lo lắng cho tớ quá vì như vậy tớ sẽ ỉ lại.

Ấy là người mà tớ tin tưởng nhất cũng là chỗ dựa vững chắc nhất đối với tớ, ấy cũng là người để cho tớ tâm sự mỗi khi vui cũng như lúc buồn. Tớ không phân biệt sang hèn, giàu nghèo nhưng tớ chỉ cần một người biết quan tâm, chăm sóc, hiểu cho nỗi lòng của mình là được rồi.
Tớ nghĩ mình là người hạnh phúc nhất trên thế gian này vì quen được một người lúc nào cũng quan tâm, lo lắng, hy sinh tất cả vì mình. Cũng như anh tớ cũng nói: “kua một người thì rất dễ nhưng giữ được người ấy hay không mới là khó”.

Chúng ta chia tay tớ không trách ai cả mà tớ chỉ trách ông trời sao cho chúng ta gặp nhau rồi giờ đây mỗi đứa một phương trời. Có những lúc tớ hay nóng tính, bực bội với ấy lúc đó tâm trạng của tớ không được vui cũng như trên thế gian này không có một cuộc tình nào trọn vẹn cả. Cuộc tình nào cũng phải có cải vả, giận nhau đó là phương tiện để đưa hai người đến bến bờ hạnh phúc.
Bây giờ khi tớ ngồi nghe lại bài “Ngôi nhà hoa hồng” thì nước mắt tớ tuôn trào và không hiểu vì sao những kỉ niệm vui, buồn lại hiện về trong tâm trí tớ, bài hát này gắn liền với chuyện tình của chúng ta. Tớ nghe bài này lần đầu cũng là lần đầu tiên tớ gặp ấy vì ấy cho tớ nghe từ điện thoại của ấy mà.

Nếu như ấy có đọc được những dòng chữ này thì hãy hiểu cho tớ vì sao tớ ra đi mà không cho ấy biết được một lý do và tớ mong rằng ấy sẽ hiểu được cho tớ. Tớ nghĩ là ấy sẽ hiểu được vì chúng ta đã quen nhau hơn 1 năm mà ấy cũng đã hiểu quá rõ tính tình cũng như cách làm của tớ mà.

Cuộc sống bộn bề khó khăn với những sóng gió trái ngang của cuộc đời mà ấy có bị gấp vã thì hãy đến tìm tớ bất cứ lúc nào nếu nằm trong khả năng của tớ thì tớ sẽ cố gắng giúp ấy vượt qua. Lúc nào tớ cũng luôn luôn nghĩ về ấy và mong rằng lúc nào cũng có ấy bên cạnh, nhưng con đường tình của chúng ta đã hết và bắt đầu từ bây giờ tớ phải tập cho mình một cuộc sống… một cuộc sống mà không có ấy bên cạnh. Những món quà mà ấy tặng cho tớ, tớ sẽ cất chúng vào một nơi nào đó chứ tớ không bao giờ bỏ chúng đi vì những món quà ấy là kỷ niệm giữa tớ và ấy đã có một cuộc tình đẹp.

Nếu như ấy có quen người khác thì tớ luôn luôn ở bên cạnh âm thầm chúc phúc cho ấy và ấy cũng lo lắng, chăm sóc người đó cũng giống như ấy từng lo lắng, chăm sóc cho tớ nha.

Lần cuối cùng tớ chỉ muốn nói ngàn lần, vạn lần rằng:
“Tớ vẫn còn yêu ấy rất nhiều…”.
Bonnie
Bonnie
Học Sinh Trung học Phổ Thông

†™ Dù c/t nhưng vẫn còn iêu ™† Empty Re: †™ Dù c/t nhưng vẫn còn iêu ™†

Bài gửi  luv_angel610 Sat Nov 13, 2010 7:05 pm

Cam dong de so,...

luv_angel610
Học Sinh Tiểu học

†™ Dù c/t nhưng vẫn còn iêu ™† Empty Re: †™ Dù c/t nhưng vẫn còn iêu ™†

Bài gửi  Bonnie Sat Nov 13, 2010 7:14 pm