8A1 LÀ VIP
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Valentine Buồn

Go down

Valentine Buồn Empty Valentine Buồn

Bài gửi  Bonnie Sat Nov 13, 2010 10:43 pm

Ngày Valentine-14 tháng 02- là một ngày hạnh phúc nhất của đôi lứa yêu nhau. Thế nhưng đối với em thì ngày Valentine năm nay lại là ngày em buồn nhất. Trong khi bao bạn bè cùng trang lứa với em được vui chơi, hạnh phúc trong vòng tay người yêu thì em lại một mình, buồn tủi cho thân phận của mình.
Ngồi trên quán coffee vắng với một tách trà nóng , em nhìn những dòng người đông đúc, tấp nập dưới nhịp sống sôi động của đường phố hà đông, lòng em bỗng nhói lên một nỗi buồn vô tận khi chợt nhớ về anh, nhớ về ngày Valentine năm ấy khi chúng ta còn vui vẻ, hạnh phúc bên nhau. Lúc đó, em nghĩ rằng em là người hạnh phúc nhất khi có anh, được anh yêu thương và được anh trao tặng những món quà đầy ý nghĩa .
Em vẫn còn nhớ mãi câu nói ấm áp nhất và nụ hôn ngọt ngào anh dành cho em khi chúng ta cùng nhau ngồi dưới ngọn nến nhỏ bé, với những đóa hồng chất chứa đầy tình yêu và những thỏi chocolate ngọt ngào mà em thích nhất : " Anh dành trọn tình yêu này cho em đấy, nhóc yêu của anh ! " . Một câu nói đầy cảm xúc, xuất phát từ tận đáy lòng mà từ bấy lâu nay em đã được nghe.
Đó chỉ còn là những kỷ niệm đẹp, và thế là những tháng ngày hạnh phúc êm đềm đã trôi qua lặng lẽ. Giờ đây khi anh đã xa em, chỉ còn lại em với ngọn nến nhỏ bé nơi góc phố, lòng em lại xót xa và tiếc nuối về mối tình đẹp giữa em và anh. Ngày Valentine hạnh phúc năm xưa giờ chỉ còn là dĩ vãng và hiện thực giờ đây chỉ còn mình em cô đơn nơi quán vắng, ngắm nhìn những đôi tình nhân có đôi hạnh phúc bên nhau mà em lại thấy tủi thân cho mình, lòng em dấy lên một niềm đau khó tả.
Đêm Valentine hôm ấy, em không thể nào chợp mắt được, và em bỗng cảm thấy rằng có gì khác lạ nơi khóe mắt . Em đã khóc ! , khóc cho những tháng ngày hạnh phúc đã xa. Những giọt nước mắt cứ lăn dài trên mi em , có lẽ chúng cũng tiếc nuối cho mối tình vô vọng của chúng ta . Em cứ day dứt mãi giây phút anh ra đi, em quá yếu đuối đã để anh ra đi mà không giúp được gì cho anh . Anh đã dành hết tình yêu cho em - một thằng nhóc đôi khi quá trẻ con, nhưng lại rất nồng nàn yêu anh và em cũng sẽ không thể nào quên được anh, em yêu anh mãi mãi....
Anh giờ nơi ấy có thấu hiểu được nỗi buồn của em - một nỗi sầu thiếu vắng anh trong ngày Valentine ngọt ngào.....
Bonnie
Bonnie
Học Sinh Trung học Phổ Thông

- Similar topics